กิจกรรมสืบสานประเพณีวันสงกรานต์ รดน้ำขอพรท่านนายอำเภอบ้านไผ่และผู้ใหญ่
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/04/170017705_4166967210004911_4435833331048243085_n-1200x800.jpeg)
เมื่อวันที่ 9 เมษายน 2564 โรงเรียนบ้านไผ่ศึกษาจัดพิธีรดน้ำและขอพรผู้ใหญ่เนื่องในโอกาสวันสงกรานต์และปีใหม่ไทย เพื่อเป็นการสืบสานประเพณีวัฒนธรรมอันดีงาม โดยมีนายประจักร์ ไชยกิจ นายอำเภอบ้านไผ่เป็นประธานในพิธีและผู้อาวุโส ตลอดจนผู้บริหาร บุคลากรทางการศึกษาในหลายสังกัดร่วมเป็นเกียรติครั้งนี้ด้วย ซึ่งบรรยากาศเป็นไปด้วยความอบอุ่น และดำเนินตามมาตรการด้านสุขภาพ