ปัจฉิมนิเทศ ปีการศึกษา 2563
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/04/169065481_940743260087077_5393865309889400508_n.jpeg)
วันที่ 5 เมษายน 2564 โรงเรียนบ้านไผ่ศึกษาจัดกิจกรรมปัจฉิมนิเทศและแสดงความยินดีให้แก่นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 และ 6 ที่สำเร็จการศึกษาปีการศึกษา 2563 และพิธีส่งมอบงานสภานักเรียนปีการศึกษา 2564 โดยมีนายสมดี ปะตังเวสัง ผู้อำนวยการโรงเรียนเป็นประธานในพิธี โดยบรรยากาศอบอวลไปด้วยความรัก ความอบอุ่น ความผูกพันระหว่างครู เพื่อนพี่น้องและสถาบันการศึกษา
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/04/169866304_940728330088570_2207895224376326623_n-1024x683.jpeg)
ดูภาพเพิ่มเติมที่ https://www.facebook.com/groups/banphaisuksa