เปิดบ้านเตรียมความพร้อมจัดการแข่งกันกิจกรรมในงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2019/08/S__16310317.jpg)
เมื่อวันพุธ ที่ 28 สิงหาคม 2562 ที่ผ่านมา โรงเรียนบ้านไผ่ศึกษาจัดประชุมคณะกรรมการการจัดการแข่งขันกิจกรรมในกลุ่มสาระการงานอาชีพ งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 จังหวัดขอนแก่น ระดับมัธยมศึกษา กลุ่ม 2 โดยมีนายสมดี ปะตังเวสัง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านไผ่ศึกษา ในฐานะประธานคณะกรรมการดำการแข่งขัน นายจิณณะ นานนท์ รองผู้อำนวยการโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 50 จังหวัดขอนแก่น กรรมการ และนายเอกชัย จันทร์ประสพชัย ผู้ช่วยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านไผ่ศึกษา กรรมการและเลขานุการ นางสาวปวริศา ประทุมจร นางสาวธัญญา สุรวาทศิลป์ และนางสาวชนัฐดา วงษาซ้าย คณะดำเนินงานของโรงเรียนบ้านไผ่ศึกษา นอกจากนี้ยังมีคุณครูที่ได้รับแต่งตั้งให้เป็นกรรมการตัดสินกิจกรรมต่างๆ ร่วมประชุมอย่างพร้อมเพียง และเข้มแข็ง
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2019/08/S__16310321-2-1024x768.jpg)
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2019/08/S__16310324-1-1024x768.jpg)
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2019/08/S__16310323-1-1024x768.jpg)