โรงเรียนบ้านไผ่ศึกษาจัดพิธีทำบุญวันขึ้นปีใหม่และขึ้นโรงอาหารให ม่
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/01/271813000_1120597188768349_1448938876505269938_n.jpeg)
วันพุธที่ 12 มกราคม 2565 นายสมดี ปะตังเวสัง ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครู บุคลากร และนักเรียนโรงเรียนโรงเรียนบ้านไผ่ศึกษาพร้อมใจกันจัดพิธีบุญวันขึ้นปีใหม่ 2565 และฉลองโรงอาหารใหม่
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/01/271654813_1120600192101382_2509261444227441895_n-1024x683.jpeg)
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/01/271669358_1120600888767979_1462831769362062282_n-1024x683.jpeg)
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/01/271721833_1120603358767732_4453267128547494944_n-1024x683.jpeg)
วันพุธที่ 12 มกราคม 2565 นายสมดี ปะตังเวสัง ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครู บุคลากร และนักเรียนโรงเรียนโรงเรียนบ้านไผ่ศึกษาพร้อมใจกันจัดพิธีบุญวันขึ้นปีใหม่ 2565 และฉลองโรงอาหารใหม่