5 ธันวาคม รำลึกในพระมหากรุณาธิคุณอันหาที่สุดมิได้
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2020/12/129595255_204707271143927_371759238146199829_o.jpg)
เช้าวันที่ 5 ธันวาคม 2563 นายสมดี ปะตังเวสัง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านไผ่ศึกษา พร้อมด้วยคณะครูและบุคลการร่วมกิจกรรมเนื่องในวัันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2563 ณ ที่ว่าการอำเภอบ้านไผ่ จังหวัดขอนแก่น
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2020/12/129335851_204706637810657_8675880651187529603_o-1024x461.jpg)
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2020/12/129595255_204707271143927_371759238146199829_o-1024x461.jpg)
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2020/12/129367962_204706607810660_6040354414031918563_o-1024x396.jpg)