นักเรียน บผศ. คว้ารางวัลจากประกวดผลงานด้านการสร้างสุขภาพจากกระทรวงสาธารณสุข
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2019/10/72994370_2647514331981753_206958836018315264_n.jpg)
เมื่อวันที่ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2562 นายสมดี ปะตังเวสัง ผู้อำนวยการฟโรงเรียนบ้านไผ่ศึกษา นางนภาพร ยุทไธสง ผู้ช่วยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านไผ่ศึกษา นายวิษนุกร นามมุงคุณ และนางพิมลรัตน์ ประเสริฐ ครู และนักเรียนโรงเรียนบ้านไผ่ศึกษาร่วมรับรางวัลในโครงการการประกวดภาพวาด เรียงความ ค าขวัญ คลิปวีดีโอ และโรงเรียนสร้างสุขภาพ เพื่อลดการติดพยาธิใบไม้ตับในนักเรียนปี ๒๕๖๒ เขตสุขภาพที่ 7 กระทรวงศึกษาธิการ ทั้งสิ้น 3 รางวัล ได้แก่
รางวัลระดับเหรียญทองรองชนะเลิศอันดับ 1 คลิป หนังสั้น เพลง หัวข้อ“จะเลิกกินดิบทั้งอ าเภอ เพื่อเธอปลอดพยาธิใบไม้ตับ”
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2019/10/71879412_422720351763208_3768151563864899584_n-1.jpg)
รางวัลระดับเหรียญทองชนะเลิศ เรียงความ หัวข้อ “จะเลิกกินดิบทั้งอ าเภอ เพื่อเธอปลอดพยาธิใบไม้ตับ” เด็กหญิงชุติกานต์ สูงเพีย นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3
รางวัลเหรียญทองรองชนะเลิศอันดับ 2 ภาพวาด หัวข้อ “จะเลิกกินดิบทั้งอ าเภอ เพื่อเธอปลอดพยาธิใบไม้ตับ” เด็กหญิงนิภาพร สีสุนาตร์ นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1