องค์การบริหารส่วนตำบลหัวหนองร่วมกับโรงเรียนบ้านไผ่ศึกษาจัดกิจกรรมสร้างภูมิคุ้นกันแก่นักเรียน
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2019/03/Picture4-1.png)
องค์การบริหารส่วนตำบลหัวหนองร่วมกับโรงเรียนบ้านไผ่ศึกษาจัดกิจกรรมสร้างภูมิคุ้นกันแก่นักเรียน เมื่อวันที่ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2562 โรงเรียนบ้านไผ่ศึกษา ร่วมกับองค์การบริหารส่วนตำบลหัวหนอง จัดกิจกรรมโครงการสร้างภูมิคุ้มกันทางสังคมให้เด็กและเยาวชน โดยใช้แนวทางการจัดกิจกรรมเพื่อเป็นการส่งเสริมการเรียนรู้ตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง โดยวิทยากรที่มีความรู้ความสามารถ ในช่วงบ่ายได้เข้าเยี่ยมชมและศึกษาดูงานการเพาะเลี้ยงจิ้งหรีด ณ ไพจิตรฟาร์มและกลุ่มผู้เลี้ยงจิ้งหรีดบ้านโนนทอง ตำบลหินตั้ง อำเภอบ้านไผ่ จังหวัดขอนแก่น
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2019/03/Picture1-1.png)
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2019/03/Picture2-1.png)
![](https://www.banphaisuksa.ac.th/home/wp-content/uploads/2019/03/Picture3-1.png)